สิ่งสำคัญที่สมาชิกควรอ่าน > กระดานเพื่อการกุศล

เชิญร่วมบริจาคสบทบซื้อเครื่องดนตรีไทยถวายวัดโฆสิตาราม

(1/4) > >>

เอกดนตรีสยาม:
เชิญร่วมบริจาคสบทบซื้อเครื่องดนตรีไทยถวายวัดโฆสิตาราม เพื่อมอบให้โรงเรียนวัดโฆสิตาราม               
        สืบเนื่องจากการทำข้อมูลในท้องที่ได้รับการยืนยันตรงกันหลายสิบท่านว่าหลวงพ่อกวย ของพวกเราท่านชอบดนตรีไทยมากโดยเฉพาะเครื่องสาย ดังหลักฐานที่หลวงพ่อจดโน๊ตเพลงเอาไว้หลายสิบเพลง  ผมจึงมีความคิดที่จะนำเครื่องดนตรีไทยไปถวายวัดโฆสิตารามเพื่อมอบให้กับโรงเรียนวัดโฆสิตารามนำไปบรรเลงในพิธีการต่างๆเช่นไหว้ครูประจำปีของทางวัด หรือเมื่อมีผู้ที่ต้องการจะบนถวายหลวงพ่อด้วยดนตรีไทย ก็จะช่วยให้เด็กนักเรียน มีรายได้จากกิจกกรรมการบรรเลงดนตรีไทยได้อีก รวมถึงร่วมกิจกรรมต่างๆของทางโรงเรียนวัดโฆสิตาราม และผมจะเดินทางลงไปร่วมฝึกสอนเพลงต่างๆตามที่หลวงพ่อท่านจดบันทึกไว้ให้กับเด็กๆโรงเรียนวัดโฆสิตารามด้วยตัวเองหลังจากเครื่องดนตรีเสร็จสมบูรณ์แล้ว
                         โดยเครื่องดนตรีไทยจะแกะตราสัญลักษณ์เป็นพิเศษ สวยงามใช้ไม้สักเป็นวัสดุหลักสำหรับเครื่องปี่พาทย์  งบประมาณคร่าวๆประมาณ 150,000 บาท ปัจุบันขาดเพียง 50,000 บาทจะได้เครื่องดนตรีไทยที่สวยคุณภาพดีครบตามจำนวน 1 วง ในประเภทเครื่องเดี่ยว และท่านใดร่วมบริจาคเงินผมได้จัดพระสรรค์เนื้อดินซึ่งเก็บไว้นานหลายปีเป็นของสมนาคุณทุกท่าน โดยให้เว็บมาสเตอร์คือ หมวดบอล เป็นผู้ดำเนินการ  เครื่องดนตรีจะแล้วเสร็จราวเดือนกุมภาพันธ์ หรืออาจเสร็จก่อนจะทยอยถ่ายภาพมาให้ชมกัน จึงขอเชิญชวนศิษย์หลวงพ่อทุกท่านที่สนใจจะร่วมสร้างเครื่องดนตรีไทยถวายวัดในครั้งนี้ ได้ทราบโดยทั่วกันครับ

บอล อุทัย:
ครับพี่ ๆ ทุกท่าน ขอบคุณพี่เอกดนตรีสยามมาก ๆ ครับ ที่ให้ความไว้วางใจ ให้จัดการเรื่องวัตถุมงคล และการรวบรวมเงินครับ

ก่อนอื่นขอแจ้งให้พี่ ๆ ทราบก่อนครับว่า พระชุดนี้ผมได้รับมาจากพี่เอกดนตรีสยาม เพื่อให้พี่ ๆ ได้ร่วมทำบุญซื้อเครื่องดนตรีไทย
ถวายวัดโฆสิตาราม เพื่อมอบให้โรงเรียนวัดโฆสิตาราม พระที่ได้รับมานี้ผมได้คัดเอาองค์ที่มีสภาพดี และเดิม ๆ มาให้ร่วมทำบุญกัน

มีรายการพระพิมพ์ต่าง ๆ ดังนี้

๑.พระพิมพ์สรรค์ยืน พิมพ์มาตรฐาน จำนวน ๑๙ องค์

๒.พระเนื้อดินพิมพ์พระสังกัจจายน์วัดหนองอีดุก จำนวน ๑ องค์

รวมทั้งสิ้น ที่จะนำออกทำบุญในคราวนี้ จำนวน ๒๐ องค์  ให้ทำบุญ องค์ละ ๒,๐๐๐ บาท

รายละเอียดการโอนเงิน ให้โอนเข้าบัญชี ผมก่อนนะครับ

ที่ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา ย่อยเซ็นทรัลลาดพร้าว ๒
ชื่อบัญชี บรรยง ว่องเกษกิจ
เลขที่บัญชี ๒๐๖-๒๐๕๕-๔๒๕

หากพี่ท่านใดต้องการบูชา กรุณาติดต่อ ผม หมวดบอล ได้ที่เบอร์ ๐๘๖-๙๐๑-๒๐๓๑ หรือโพสที่อยู่และรายละเอียดการโอนเงิน
ลงบนกระดานสนทนาได้เลยนะครับ

ลืมบอกไปครับ จำนวนเงินทุกบาททุกสตางค์ที่พี่ ๆ ได้ร่วมทำบุญมา จะนำไปถวายวัดทั้งหมด ไม่มีหักค่าใช้จ่าย ใด ๆ ทั้งสิ้น(ส่งฟรีด้วยครับ)
และจะออกใบอนุโมทนาบัตร และดำเนินการจัดส่งให้ต่อไปครับ

บอล อุทัย:
ใครจะเลือกองค์ไหน ก็มาดูกันครับ เร็ว ๆ หน่อยช้าหมดอดนะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

nybas:
ร่วมบริจาคด้วยครับ 2,000 บาท :D
แต่น่าเสียดายพระสังกัจจายน์ไม่อยู่ซะแล้ว :(

chanvit.pattaya88:
ผมขอร่วมบุญด้วย 5 องค์ รวม 10,000 บาทนะครับ โอนให้ วันนี้ ครับ  นพ.ชาญวิทย์ คล้ายเอม ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version