ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพุทธคุณของเหรียญ  (อ่าน 18554 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ถามพุทธคุณของเหรียญ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:18:05 am »
ผมอยากรู้ว่าเหรียญของหลวงพ่อกวย รุ่น1,รุ่น2,รุ่น3,เดิมบาง,เขาใหญ่ มีุพุทธคุณเหมือนกันหรือไม่และส่วนใหญ่จะเด่นทางไหนครับ
ขอความกรุณาช่วยยกตัวอย่างเรื่องประสบการณ์ของแต่ละเหรียญ ของคุณครับ :) :) :)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ถามพุทธคุณของเหรียญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:49:33 pm »
รุ่น 1      ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า
รุ่น 2      ยันต์นะโมตาบอด
รุ่น 3      ยันต์หนุมาณยกธงรบ  ยันต์ไตรสรณะคม  (แจกแม่ครัวลืม)
เดิมบาง    ยันต์พระเจ้าอมโลก(นะโมพุทธายะ)
เขาใหญ่   ยันต์อะปะจะคะ  อายุ วรรณะ  สุขะ พละ
 ;D ;D ;D  ไม่รู้เหมือนกันว่าเด่นทางใด  แต่ที่กล่าวมานี้ยังไม่มีซักเหรียญ
รุ่น 1 เก่ง รุ่น 2 ดี รุ่น 3 ครอบจักรวาล

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:25:59 am »
เหรียญดี มีประสบการณ์ทุกรุ่น

ออฟไลน์ somsak9

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:08:54 am »
จากพุทธคุณของยั้นต์หลังเหรียญที่พอทราบมาเหรียญเดิมบางเป็นเหรียญ ที่เด่นทางคุ้มครองคำว่าพระพุทธเจ้าอมโลกก็ย่อมบอกเป็นนัยแล้วว่าบารมีพระพุทธทรงคุ้มปิดกั้นอันตรายดุจอมไว้ในปากไม่มีทางทำอันตรายได้แล้วยังมียันต์มหาอุดอีก ยั้นพระพุทธเจ้าอมโลกนี้ไม่ใช่เด่นเฉพาะการคุ้มครองยังเด่นด้วมหานิยมด้วยพระบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์หากท่านใดสวดพระคาถานี้ได้ย่อมทราบความหมายอัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระององค์มาสถิตตามส่วนต่างๆของศรีษะ อันมี หู ตา จมูก ปาก หัว จัดได้ว่ามีครบเตรื่องทุกด้านจึงนับว่าเป็นสุดยอดมหายั่ตน์เลยทีเดียวครับ ตลอดจนบารมีแห่งหลวงพ่อกวยสถิตย์ด้านหน้าเหรียญยิ่งเชื่อได้เลยว่าสุดยอดของสุดยอด หลวงพ่อท่านได้ปลุกเสกนานถึงสองปีวิชาอาคมด้านใดๆที่ท่านมีท่านคงประสิทธิไว้ทุกด้านละครับ หากผมคิดผิดก็ขออภัยในความโง่เขลาด้วยครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:35:27 am »
จากพุทธคุณของยั้นต์หลังเหรียญที่พอทราบมาเหรียญเดิมบางเป็นเหรียญ ที่เด่นทางคุ้มครองคำว่าพระพุทธเจ้าอมโลกก็ย่อมบอกเป็นนัยแล้วว่าบารมีพระพุทธทรงคุ้มปิดกั้นอันตรายดุจอมไว้ในปากไม่มีทางทำอันตรายได้แล้วยังมียันต์มหาอุดอีก ยั้นพระพุทธเจ้าอมโลกนี้ไม่ใช่เด่นเฉพาะการคุ้มครองยังเด่นด้วมหานิยมด้วยพระบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์หากท่านใดสวดพระคาถานี้ได้ย่อมทราบความหมายอัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระององค์มาสถิตตามส่วนต่างๆของศรีษะ อันมี หู ตา จมูก ปาก หัว จัดได้ว่ามีครบเตรื่องทุกด้านจึงนับว่าเป็นสุดยอดมหายั่ตน์เลยทีเดียวครับ ตลอดจนบารมีแห่งหลวงพ่อกวยสถิตย์ด้านหน้าเหรียญยิ่งเชื่อได้เลยว่าสุดยอดของสุดยอด หลวงพ่อท่านได้ปลุกเสกนานถึงสองปีวิชาอาคมด้านใดๆที่ท่านมีท่านคงประสิทธิไว้ทุกด้านละครับ หากผมคิดผิดก็ขออภัยในความโง่เขลาด้วยครับ
ไม่ผิดหรอกครับ :D :D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:35:27 am »

Facebook Comments