ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพุทธคุณของเหรียญ  (อ่าน 18597 ครั้ง)

ออฟไลน์ bojakn

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ
Re: ถามพุทธคุณของเหรียญ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:10:18 pm »
จากพุทธคุณของยั้นต์หลังเหรียญที่พอทราบมาเหรียญเดิมบางเป็นเหรียญ ที่เด่นทางคุ้มครองคำว่าพระพุทธเจ้าอมโลกก็ย่อมบอกเป็นนัยแล้วว่าบารมีพระพุทธทรงคุ้มปิดกั้นอันตรายดุจอมไว้ในปากไม่มีทางทำอันตรายได้แล้วยังมียันต์มหาอุดอีก ยั้นพระพุทธเจ้าอมโลกนี้ไม่ใช่เด่นเฉพาะการคุ้มครองยังเด่นด้วมหานิยมด้วยพระบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์หากท่านใดสวดพระคาถานี้ได้ย่อมทราบความหมายอัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระององค์มาสถิตตามส่วนต่างๆของศรีษะ อันมี หู ตา จมูก ปาก หัว จัดได้ว่ามีครบเตรื่องทุกด้านจึงนับว่าเป็นสุดยอดมหายั่ตน์เลยทีเดียวครับ ตลอดจนบารมีแห่งหลวงพ่อกวยสถิตย์ด้านหน้าเหรียญยิ่งเชื่อได้เลยว่าสุดยอดของสุดยอด หลวงพ่อท่านได้ปลุกเสกนานถึงสองปีวิชาอาคมด้านใดๆที่ท่านมีท่านคงประสิทธิไว้ทุกด้านละครับ หากผมคิดผิดก็ขออภัยในความโง่เขลาด้วยครับ

ยืนยันอีกหนึ่งเสียง

เดิมบางพุทธคุณไม่แพ้รุ่นอื่น และราคาย่อมเยาว์ครับ  :D :D ;)
ไม่ประมาท  มีสติ  มีหลวงพ่อกวยในใจ  อะไรที่ว่ายากลำบาก  คงพ้นฝ่าขวากหนามได้ ไม่ยากเย็น

ออฟไลน์ jazzuza

• รู้จักพอ..ก่อสุข...ทุกสถาน...
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:17:30 pm »
ยังไม่มีด้วยสิเหรียญเดิมบาง  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:23:36 pm »
ยังไม่มีด้วยสิเหรียญเดิมบาง  :'( :'( :'(
รีบหาเลยครับ ปาไปครึ่งหมื่นแล้วแบบสวยๆ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ bojakn

• *
  • Thank You
  • ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 05:54:09 pm »
รีบหาเลยครับ ปาไปครึ่งหมื่นแล้วแบบสวยๆ

เห็นด้วยครับ  อีกไม่นานราคาคงได้ใล่ตาม เหรียญจตุรพิธ กับเหรียญรุ่น 3 ไปติดๆแน่ครับ

สภาพแบบของผมก็ราคาไม่ค่อยจะเบาแล้วล่ะครับ  ;D ;D
ไม่ประมาท  มีสติ  มีหลวงพ่อกวยในใจ  อะไรที่ว่ายากลำบาก  คงพ้นฝ่าขวากหนามได้ ไม่ยากเย็น

ออฟไลน์ yolampang

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:58:26 am »
ยืนยันอีกคนครับ ว่าเหรียญเดิมบางประสบการณ์ดีจริง   ขอเล่านิดหนึ่ง  เมื่อปีที่แล้วแฟนโทรตามว่าลูกถูกหมากัดพร้อมกับเสียงร้องไห้ที่ดังมากของลูกชาย  ผมเลยรีบบึ่งรถกลับบ้าน  พอถึงบ้านแฟนบอกว่าโชคดีที่ไม่เข้า(ฮื้อ..โล่งอก)  ดูที่ลูกแขนเป็นรอยฟันคลูดและรอยช้ำรูปเขี้ยวหมา  ลูกชายผมแขวนเดิมบางรมดำเหรียญเดียวครับ   ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:58:26 am »

Facebook Comments